Nafasi Ya Matangazo

October 16, 2026


TANZANIA imejipambanua Kimataifa katika kuimarisha mifumo ya usimamizi wa maafa kwa kuwekeza katika mifumo ya tahadhari za mapema, uratibu wa kitaasisi na mikakati ya kifedha inayolenga kupunguza athari za majanga na kujenga ustahimilivu wa jamii.

Hatua hizo zimeelezwa na Naibu Waziri wa Ardhi, Nyumba na Maendeleo ya Makazi, Mhe. Kapsar Mmuya, aliyemwakilisha Waziri wa Nchi, Ofisi ya Waziri Mkuu (Sera, Bunge, Uratibu na Wenye Ulemavu), Profesa Palamagamba Kabudi, katika Kongamano la Kimataifa la Kupunguza Hatari za Maafa na Kuimarisha Ustahimilivu wa Bara la Afrika Dhidi ya Majanga, lililofanyika kuanzia Oktoba 13 hadi 15, 2026, jijini Maputo, Msumbiji.

Mmuya amesema Tanzania, kama zilivyo nchi nyingine wanachama wa Jumuiya ya Maendeleo Kusini mwa Afrika (SADC), inaendelea kukabiliwa na ongezeko la majanga yanayotokana na mabadiliko ya tabianchi, vihatarishi vingine vya asili na shughuli za kibinadamu, yakiwemo mafuriko, ukame, maporomoko ya ardhi, magonjwa ya mlipuko, moto, ajali na vimbunga.

Amesema majanga hayo yanaathiri maisha ya wananchi, miundombinu, huduma za kijamii na uchumi wa taifa, hali inayolazimu kuimarishwa kwa mifumo ya kuzuia, kujiandaa na kukabiliana na maafa.

“Serikali inaendelea kuimarisha mfumo wa kitaifa wa usimamizi wa maafa kwa kuzingatia Mfumo wa Sendai wa Umoja wa Mataifa wa Kupunguza Hatari za Maafa wa mwaka 2015–2030, Malengo ya Maendeleo Endelevu (SDGs), Ajenda ya Afrika 2063 na mikakati mingine ya kikanda na kimataifa,” amesema Mhe. Mmuya.

Amesema Tanzania pia inaendelea kutekeleza miradi ya kimkakati inayochangia kukabiliana na athari za mabadiliko ya tabianchi, ikiwemo Mkakati wa Taifa wa Nishati Safi ya Kupikia wa mwaka 2024–2034, ulioanzishwa kwa msukumo wa Rais Dkt. Samia Suluhu Hassan, unaolenga kuhakikisha asilimia 80 ya Watanzania wanatumia nishati safi ya kupikia ifikapo mwaka 2034.





Posted by MROKI On Friday, October 16, 2026 No comments

0 comments:

Post a Comment

  • Facebook
  • Twitter
  • Youtube

Labels

Blog Archive

Nafasi Ya Matangazo